Kinh nghiệm xin visa Cộng Hòa Séc

• Google checker:

Yến xinvisa.net

Cộng sự đặc biệt
Thành viên BQT
Kinh nghiệm xin visa Cộng Hòa Séc

Để chuyến đi đến Cộng hòa Séc được thuận tiện, biết những điều sau sẽ rất cần thiết cho bạn đấy:
  • Bạn nên chuẩn bị đầy đủ hồ sơ làm visa đi Séc theo yêu cầu của đại sứ quán Séc tại Việt Nam.
  • Do thời gian xử lý visa cũng khá lâu nên bạn cần làm visa Séc trước một tháng để có được lịch trình tốt nhất cho chuyến đi của mình.
  • Khi phỏng vấn visa Séc, bạn nên trả lời bằng tiếng Anh hoặc tiếng Séc để được đánh giá cao hơn đồng thời cũng nên thật tự tin để có được kết quả phỏng vấn tốt nhất
  • Nếu bạn cố tình khai thông tin không đúng sự thật, khai gian thông tin thì hồ sơ sẽ bị từ chối ngay lập tức khi bị phát hiện.
  • Thủ tục xin visa du lịch Tiệp Khắc bắt buộc phải có thư mời từ người thân hoặc đối tác du lịch, đối tác làm ăn bên Cộng hòa Séc mới được chấp nhận.
  • Khi đi nộp hồ sơ, bạn nhớ mang theo đầy đủ giấy tờ đã chuẩn bị cùng xác nhận đặt lịch hẹn đến Trung tâm VFS Global.
  • Ăn mặc chỉnh chu để chụp ảnh và tạo thiện cảm với nhân viên tiếp nhận hồ sơ. Tại đây, nhân viên của VFS Global sẽ kiểm tra hồ sơ đã chuẩn bị, thu phí thị thực và lấy mẫu sinh trắc học của bạn.
  • Đương đơn dưới 18 tuổi phải đi cùng phụ huynh tại thời điểm nộp hồ sơ. Trong trường hợp trẻ em đi một mình hoặc chỉ có người giám hộ được sự đồng ý (có chữ ký hợp pháp hoá) của cả cha lẫn mẹ, hoặc cha mẹ còn lại ở Việt Nam phải được thêm vào đơn xin visa.

Facebook Comment

Thread starter Similar threads Forum Replies Date
Yến xinvisa.net Visa Séc 0